Nawa ne Taya Semi-Truck Yayi Auna?

Shin kun san cewa matsakaicin taya na manyan motoci yana da nauyin kilo 550 zuwa 1,000? Lokacin tuƙin babban mota, yana da mahimmanci a san yawan nauyin taya. Ta wannan hanyar, zaku iya tabbatar da cewa motarku tana cikin iyakar nauyi don takamaiman jihar ku. A cikin wannan shafin yanar gizon, za mu ba da taƙaitaccen bayanin nawa nauyin tayoyin manyan motoci ke auna, kuma za mu kuma ba da wasu shawarwari kan yadda za a kiyaye lafiya yayin tuƙi mai nauyi. Ci gaba da karantawa don ƙarin koyo.

Contents

Ta yaya ake sanin nauyin taya?

Nauyin taya wani muhimmin yanki ne na bayanai dake kan bangon taya. Ana ba da nauyin nauyi bayan girman kuma gabaɗaya lambar ƙididdiga ce guda ɗaya. Wannan lambar na iya zama mahimmanci don wasu dalilai mabambanta. Na farko, iyakar nauyin da aka bayar ta lambar ma'aunin nauyi shine matsakaicin adadin nauyin da taya zai iya tallafawa. Yana da mahimmanci kada a wuce wannan iyakar nauyi saboda yana iya haifar da matsala da ita kanta taya ko kuma abin hawa da ake amfani da shi. Abu na biyu, nauyin taya kuma zai iya shafar yadda abin hawa ke sarrafa shi. Tayoyin da suka fi nauyi gabaɗaya za su sami ƙarin jan hankali kuma za su iya tsayawa da kyau fiye da tayoyin masu sauƙi. Duk da haka, za su iya sa abin hawa ya yi amfani da man fetur da yawa saboda yana aiki tukuru don motsa su. Yana da mahimmanci a san nawa ke auna nauyin rabin taya. Don haka, zaku iya zaɓar taya mai dacewa don buƙatunku ta la'akari da iyakar nauyi da yadda zai shafi aikin abin hawan ku.

Nawa ne taya na babban tirela?

Lokacin da yazo ga tayoyin motocin dakon kaya, inganci yana da mahimmanci. Kuna son tayoyin da za su daɗe kuma suna ba da tafiya mai santsi. Ba kwa son maye gurbin tayoyinku kowane 'yan watanni. Shi ya sa yana da mahimmanci a guji saka hannun jari kaɗan a cikin taya. Tayoyi masu arha bazai iya samar da mafi kyawun ƙimar dogon lokaci ba. Kuna iya gano tayin akan $150 ko $300 akan kowace taya, amma yakamata a bincika inganci kafin siye. Matsakaicin farashi na yau da kullun na tayoyin manyan motoci na gama-gari shine $400 zuwa $600 kowace taya. Wannan shine kewayon farashin da yakamata ku nema. Zuba hannun jarin taya mai inganci zai cece ku kudi a cikin dogon lokaci.

Wane irin gudu ne aka kimanta rabin taya?

An gina tayoyin manyan motoci na kasuwanci don dorewa da kwanciyar hankali, masu iya ɗaukar nauyi da sauri. Yawancin ana ƙididdige su na mil 75 a sa'a guda kuma sun ba da shawarar daidaita farashin PSIs. Duk da haka, manyan motoci ba koyaushe suna bin iyakar gudun mph 75 akan manyan tituna ba. Tuki a cikin sauri yana sanya ƙarin damuwa a kan taya, yana sa su yin zafi da sauri da sauri. Bugu da ƙari, yana iya haifar da busawa da sauran matsaloli masu tsanani. Abin farin ciki, hanyoyin magance su masu sauki ne: masu motocin dakon kaya yakamata su tuki a iyakar saurin da aka saka. Hakan zai taimaka wajen tsawaita rayuwar tayoyinsu tare da kiyaye kowa a kan hanya.

Wadanne tayoyi ne suka fi yuwuwar tayoyin manyan motoci?

Mafi shaharar girman taya don manyan manyan motoci shine 295/75R22. 5. Wannan rukunin yanar gizon yana ba da ma'auni mai kyau na haɓakawa da tattalin arzikin mai kuma shine daidaitaccen girman taya don sababbin manyan motoci da yawa. Sauran shahararrun masu girma dabam sun haɗa da 275/70R22. 5 da 225/70R19. Ana amfani da waɗannan masu girma dabam akan tsofaffin manyan motoci ko waɗanda ke aiki a cikin yanayin waje. Manyan motocin dakon kaya yawanci suna da tayoyi shida ko takwas, don haka jimillar kuɗin tayoyin na iya zama babban kuɗi ga kamfanonin dakon kaya. A sakamakon haka, sau da yawa sukan sayi taya da yawa kuma suna zaɓar girman da za su samar da mafi kyawun aiki don bukatun su.

mil nawa ne tayoyin manyan motoci suka wuce?

Idan kai dillali ne, ka san cewa tayoyinka na ɗaya daga cikin muhimman abubuwan da ke cikin injin ɗinka. Dole ne su yi tsayin daka da yawa, amma kuma dole ne su iya ɗaukar kaya masu nauyi. A sakamakon haka, yana da mahimmanci a tabbatar da cewa tayoyinku suna cikin yanayi mai kyau. Don haka, sau nawa ya kamata ku maye gurbinsu? To, ya dogara. Kwararru gabaɗaya suna ba da shawarar maye gurbin tayoyin manyan motocinku a kowane mil 25,000 zuwa 75,000 idan kuna tafiya ta nisan mil. Duk da haka, wannan jagora ne kawai. Idan kun ga alamun lalacewa ko lalacewa, yana da kyau a maye gurbin tayoyin ku da wuri-wuri. Bugu da ƙari, idan kuna tafiya akai-akai akan hanyoyi marasa kyau ko marasa kyau, kuna iya buƙatar maye gurbin tayoyin ku akai-akai. A ƙarshe, ya rage naku don yanke shawarar lokacin da za ku maye gurbin tayoyinku. Kawai tuna: aminci koyaushe yana zuwa farko.

Sau nawa ne Semis ke buƙatar sabbin tayoyi?

Tayoyin motocin dakon kaya wani abu ne mai mahimmanci na kowane babban na'ura, kuma dole ne su kasance cikin yanayi mai kyau. A cewar yawancin masana, ya kamata a canza tayoyin duk bayan shekaru uku zuwa shida, ya danganta da yawan amfani da su. Motocin da ke tuƙi mai nisan mil na iya buƙatar maye gurbin tayoyinsu akai-akai, yayin da waɗanda ke tuƙi a kan manyan tituna na iya jira ɗan lokaci kaɗan. Hakanan yana da mahimmanci don saka idanu akan zurfin tattake da taya matsa lamba. Idan tattakin ya zama siriri sosai, lokaci yayi don maye gurbin tayoyin. Hakazalika, idan matsa lamba yana ci gaba da ƙasa, yana iya nuna matsala. Masu motoci za su iya taimakawa wajen kare lafiyarsu da guje wa tabarbarewar tsadar kayayyaki ta bin waɗannan shawarwari.

Nauyin Taya Semi-Motoka muhimmin abu ne a cikin aikin babbar motar. Lokacin zabar tayoyi don babban motar dakon kaya, yana da mahimmanci a yi la'akari da nauyin nauyin da aka ɗauka da kuma nemo taya da za ta iya ɗaukar nauyin. Baya ga la'akari da nauyin nauyin taya, yana da mahimmanci don tabbatar da cewa ƙimar axle ya isa don ɗaukar nauyin. Ta hanyar fahimtar yadda nauyin ƙananan motocin haya ke shafar aiki, za ku iya zaɓar tayoyin da suka dace don buƙatun ku kuma tabbatar da amintaccen aiki da ingantaccen aikin motar ku.

Game da marubucin, Laurence Perkins

Laurence Perkins ita ce mai sha'awar mota a bayan bulogin My Auto Machine. Tare da fiye da shekaru goma na gwaninta a cikin masana'antar kera motoci, Perkins yana da ilimi da ƙwarewa tare da kewayon kera motoci da ƙira. Sha'awar sa na musamman sun ta'allaka ne a cikin aiki da gyare-gyare, kuma shafin yanar gizon sa yana rufe waɗannan batutuwa cikin zurfi. Baya ga shafin yanar gizon nasa, Perkins murya ce mai mutuntawa a cikin jama'ar kera motoci kuma yana rubutawa ga wallafe-wallafen motoci daban-daban. Hankalinsa da ra'ayinsa game da motoci abin nema ne sosai.