Nawa Ne Kudin Motar Akwatin?

Idan kuna fara kasuwanci, dole ne ku saka hannun jari a cikin kayan aikin da suka dace, gami da babbar mota, don taimakawa jigilar kaya. A cikin wannan shafin, za mu kawo bayani ne kan fasalin motar dakon kaya, kudinta, da abin da za ku iya dauka a ciki, ko kudin saye, jihohin da ke da manyan motoci masu arha, da irin sana’ar da za ku fara da ita.

Contents

Siffofin Motar Akwatin

Yawancin motocin dakon kaya suna da babban wurin dakon kaya wanda ya dace don adanawa da jigilar kaya. Sun kuma zo da wani lift gate wanda ke sauƙaƙa lodi da saukewa. Wasu manyan motoci suna da ƙarin fasali kamar ƙofofin gefe da kyamarar baya.

Kudin Motar Akwatin

Farashin manyan motoci ko'ina daga $20,000 zuwa $40,000, ya danganta da abin yi, samfuri, da shekarar da aka kera shi. Idan kana neman motar akwatin da aka yi amfani da ita, yi tsammanin biyan akalla $20,000. Don sabon motar akwatin, kuna iya tsammanin biyan sama da $40,000. Don samun kyakkyawar ciniki, kwatanta farashi daga dillalai daban-daban.

Abin da Zaku Iya Daukewa a Motar Akwati

Motar akwati ta dace don ɗaukar kowane nau'in abubuwa. Matsar zuwa sabon gida ko ofis, za ku iya amfani da motar akwati don jigilar kayanku. Idan kun mallaki kasuwancin da ke buƙatar jigilar kayayyaki, motar kwalin kuma zaɓi ne mai kyau. Hakanan zaka iya amfani da motar akwati don jigilar manyan abubuwa waɗanda bazai dace da mota ta yau da kullun ba, kamar kayan daki ko manyan kayan aiki.

Shin Sayen Motar Akwatin Ya Kamata?

Yakamata a yi la'akari da abubuwa da yawa yayin yanke shawarar siyan motar kwalin. Farashin yana ɗaya daga cikin mahimman abubuwan. Motocin akwatin na iya yin tsada, kuma za ka iya shiga cikin matsalar kuɗi idan ba ka yi hankali ba. Wani abu da za ku yi la'akari da shi shine ƙwarewar ku. Tukin babbar motar kwali yana buƙatar lasisi na musamman; kuna buƙatar samun horon da ya dace don gujewa ƙarewa cikin haɗari. A ƙarshe, zai taimaka idan kun yi la'akari da abin da za ku yi amfani da motar. A ce kun shirya yin amfani da shi don kasuwanci. A wannan yanayin, kuna buƙatar tabbatar da cewa kuna da inshorar da ta dace da kuma cewa kasuwancin ku yana da lasisi don sarrafa babban akwati. Idan kuna son amfani da motar don amfanin kanku, ba za ku buƙaci ku damu da waɗannan abubuwan ba.

Jihohi Masu Motocin Akwatin Mafi arha

Kudaden rajista da harajin tallace-tallace na iya bambanta ko'ina daga jiha zuwa jiha. A cewar wani bincike na baya-bayan nan, New Hampshire tana alfahari da mafi ƙarancin kuɗin rajista da harajin tallace-tallace na ƙasar, wanda ya sa ya zama zaɓi mai ban sha'awa ga masu siyan manyan motoci. Sauran jihohin da suka yi jerin jahohin mafi arha don manyan motoci sun haɗa da North Carolina, Missouri, Wisconsin, Ohio, Virginia, da Oregon. Florida kuma ta yi fice a jerin, godiya ga ƙarancin harajin tallace-tallace.

Har yaushe Manyan Motocin Akwatin Suke Tsare?

Tare da ingantaccen kulawa da yanayin tuƙi, manyan motocin kwalin na iya wucewa har zuwa mil 155,000. Koyaya, idan kun kasa kula da motar yadda yakamata, rayuwarta mai amfani zata ragu da mil 12,000. Don haka idan kuna son motar akwatin ku ta daɗe muddin zai yiwu, ku ci gaba da kula da shi.

Wace Kasuwanci Zaku Iya Farawa Da Motar Akwatin?

Motar akwati kayan aiki ce mai amfani don fara ƙaramin kasuwanci. Ko kuna neman samar da sabis na motsi, ƙirƙirar kasuwancin sabis na abinci, ko bayar da sabis na haya, motar akwati na iya taimaka muku farawa.

Ayyukan Motsawa

Kamfanin motsi yana ɗaya daga cikin kasuwancin da aka fi sani da amfani da manyan motoci. A matsayin ƙaramin mai mallakar kasuwanci, zaku iya ba da sabis na motsi ga mutane a cikin al'ummarku. Kuna iya taimaka musu su yi lodi da sauke kayansu da kai su sabon gidansu. Wannan ra'ayin kasuwanci yana buƙatar ku sami ɗan gogewa a cikin motsi da tattara kaya da ingantaccen lasisin tuƙi.

Kasuwancin Sabis na Abinci

Wani ra'ayi shine fara kasuwancin sabis na abinci ta hanyar amfani da motar akwati. Kuna iya siyar da abincin da aka shirya ko saita ɗakin dafa abinci ta hannu inda abokan ciniki zasu iya yin odar abinci mai zafi. Wannan ra'ayin kasuwanci yana buƙatar ɗan gogewa a cikin masana'antar abinci da ingantaccen izinin sabis na abinci.

Sabis na Haya

Hakanan zaka iya amfani da motar akwatin ku don fara sabis na haya, bayar da abubuwa kamar kayan aiki ko kayan biki na yau da kullun ko na sati. Wannan ra'ayin kasuwanci yana buƙatar ku sami abubuwa daban-daban don haya da kuma lura da kaya.

Kammalawa

Motocin akwatuna zaɓi ne mai araha kuma mai araha ga kasuwanci da daidaikun mutane masu jigilar manyan kayayyaki. Ana iya amfani da su don dalilai daban-daban, tun daga ɗaukar kayan daki zuwa bayarwa. Kuma tare da kulawa mai kyau, za su iya wuce mil 155,000. Duba manyan motoci idan kuna neman sabuwar babbar mota. Kuna iya nemo madaidaicin abin hawa don buƙatun ku.

Game da marubucin, Laurence Perkins

Laurence Perkins ita ce mai sha'awar mota a bayan bulogin My Auto Machine. Tare da fiye da shekaru goma na gwaninta a cikin masana'antar kera motoci, Perkins yana da ilimi da ƙwarewa tare da kewayon kera motoci da ƙira. Sha'awar sa na musamman sun ta'allaka ne a cikin aiki da gyare-gyare, kuma shafin yanar gizon sa yana rufe waɗannan batutuwa cikin zurfi. Baya ga shafin yanar gizon nasa, Perkins murya ce mai mutuntawa a cikin jama'ar kera motoci kuma yana rubutawa ga wallafe-wallafen motoci daban-daban. Hankalinsa da ra'ayinsa game da motoci abin nema ne sosai.