Yaya Tsawon Lokacin Taya Mota Ya ƙare

Game da tayoyin manyan motoci, tsawon lokacin da suke ɗauka na iya dogara da abubuwa da yawa. Wannan labarin ya binciko abubuwan da ke shafar rayuwar taya da kuma yadda za ku iya tsawaita rayuwar tayoyin ku don tabbatar da cewa motarku koyaushe tana sanye da tayoyin aminci da aminci.

Contents

Abubuwan Da Suka Shafi Rayuwar Taya 

An ƙayyade tsawon rayuwar motar tayar da abubuwa da yawa, da suka haɗa da nau'in taya, yadda ake amfani da shi, da yanayin hanyoyin. A matsakaici, tayoyin manyan motoci Ya kamata ya kasance a ko'ina daga 50,000 zuwa 75,000 mil ko kimanin shekaru 4 zuwa 5. Duk da haka, wasu tayoyin na iya wuce mil 30,000 kawai, yayin da wasu na iya wucewa har zuwa 100,000. Don sanin tsawon lokacin da tayoyinku za su ɗorawa, tuntuɓi garantin masana'anta, wanda yawanci ya zo tare da garantin tudun tudu na akalla mil 40,000. Idan kuna tuƙi akan ƙananan hanyoyi ko cikin yanayi mara kyau, nemi taya tare da garanti mafi girma.

Duba Zurfin Tafiya 

Hanya ɗaya don sanin ko ana buƙatar maye gurbin tayoyinku ita ce ta hanyar duba zurfin tattakin, wanda ke auna ramukan da ke cikin tayanku kuma muhimmin abu ne na haɓakawa da aminci. Matsakaicin zurfin da za a iya yarda da shi shine 2/32 na inch, amma yana da kyau a maye gurbin tayoyin ku idan sun kai 4/32. Don duba zurfin taka, yi amfani da dinari. Sanya kan dinari-farko cikin guraben tattake da yawa a fadin taya. Idan koyaushe kuna ganin saman kan Lincoln, tayoyinku ba su da zurfi kuma suna sawa, kuma ana buƙatar maye gurbin taya. Idan kullun yana rufe wani ɓangare na kan Lincoln, kuna da fiye da 2/32 na inch na zurfin zurfin da ya rage kuma jira don maye gurbin tayoyin ku. Duba zurfin tattakin ku akai-akai zai taimaka muku sanin lokacin da lokacin sabbin tayoyi ya yi.

Dabi'un Tuki 

Tuki cikin sauri yana haifar da rikici mai girma tsakanin tayoyinku da hanya, yana haifar da zafi mai zafi wanda ke sassauta robar kuma yana raunana taya. Tsawon lokacin zafi mai zafi na iya haifar da rabuwar taya da busa. Matsakaicin gudu kuma yana dagula injin motar ku, watsawa, da dakatarwa, yana sa su gaji da sauri. Don haka, don tsawaita rayuwar abin hawan ku da tayoyinku, yana da kyau ku ɗauki shi cikin sauƙi akan fedar gas.

Taya Shelf Rayuwa 

Tayoyin suna da rai mai rairayi, kuma ba su da tasiri bayan wani ɗan lokaci. Yawancin masana sun yarda cewa bayan shekaru goma ya kamata a canza tayoyin, ba tare da la'akari da yawan takin da suka bari ba. Wannan muhimmin ma'auni ne na aminci saboda robar yana lalacewa akan lokaci, yana zama mai ƙarfi da ƙarancin sassauƙa, yana yin tasiri ga ƙarfin taya don kama hanya da ɗaukar girgiza. Don haka, tsohuwar taya tana iya yin kasala a yayin da wani tasiri ko canjin yanayi ya faru kwatsam.

Maye gurbin Tayoyi akan 4WD 

Idan kana da abin hawa mai tuƙi (AWD) ko motar gaba (FWD), ƙila za ka buƙaci maye gurbin duka tayoyi huɗu, ko da taya ɗaya ce ta yi muni. Maye gurbin tayoyin da ba su wuce huɗu ba na iya cutar da jirgin motar ku. Wannan shine dalilin da ya sa yawancin masu kera motocin AWD/FT-4WD suka bayyana cewa duk tayoyin huɗu dole ne a maye gurbinsu lokaci guda. Don haka, idan kuna da abin hawa AWD ko FT-4WD, ku kasance cikin shiri don maye gurbin duk tayoyin huɗu idan ɗaya ya lalace. Yana iya zama mafi tsada a gaba, amma zai adana ku kuɗi a cikin dogon lokaci.

Wane Taya Suke Farko Akan Mota?

Yawancin mutane sun yi imanin cewa tayoyin gaban mota sun fara ƙarewa. Duk da haka, wannan yana faruwa ne kawai wani lokaci. Gaskiyar ita ce tayoyin baya yawanci suna samun ƙarin juyi fiye da tayoyin gaba. Wannan yana haifar da tattakin da ke tsakiyar tayoyin baya yin kasawa da sauri fiye da sauran. A sakamakon haka, dole ne a maye gurbin tayoyin baya sau da yawa kafin tayoyin gaba. Wani abin da ya kamata a yi la’akari da shi shi ne irin filin da ake tuka motar. Tayoyin gaba za su fara ƙarewa idan motar ana tuka ta galibi akan filaye. Koyaya, idan motar ana tuka ta akan filaye marasa daidaituwa ko mara kyau, tayoyin baya zasu fara ƙarewa. A ƙarshe, yana da mahimmanci a duba duk tayoyin huɗu akai-akai tare da maye gurbinsu kamar yadda ake buƙata don tabbatar da aminci da amincin aiki na motar.

Shin Tayoyi Masu Rahusa Suna Sauri?

Idan ana maganar taya, sau da yawa kuna samun abin da kuke biya. Ana yin tayoyin masu rahusa gabaɗaya da kayan da ba su da tsada, wanda ke nufin ba za su yi aiki ƙasa da kyau ko dadewa ba muddin takwarorinsu masu tsada. Gabaɗaya, tayoyin masu arha za su ƙare da sauri kuma dole ne a maye gurbinsu da yawa fiye da takwarorinsu masu tsada. Duk da haka, wannan doka yana da wasu keɓancewa - wani lokaci, taya mai araha na iya fin wanda ya fi tsada. Amma, gabaɗaya, kuna iya tsammanin tayoyin masu arha ba za su daɗe ba ko yin aiki da takwarorinsu masu tsada. Don haka, idan kuna neman mafi kyawun aiki mai yuwuwa da kuma mafi tsayin yuwuwar rayuwa daga cikin tayoyinku, yana da kyau ku kashe ɗan ƙarin akan saiti mai inganci.

Kammalawa

Yana da mahimmanci a duba tayoyin manyan motoci akai-akai don aminci. Tare da duba na yau da kullun, direbobin manyan motoci yakamata su duba yanayin iska a cikin tayoyin su akalla sau ɗaya a wata. Yin hakan zai taimaka wajen tabbatar da cewa tayoyinsu suna da kyau kuma ba su yi yawa ba. Tayoyin da suka wuce gona da iri na iya haifar da matsala a kan hanya, gami da fashewar bugu da fala-fala. Tayoyin da ba su da ƙarfi kuma na iya haifar da al'amura, kamar rage ƙarfin mai da ƙara lalacewa da tsagewa a kan titin taya. Ta hanyar sanya ido kan tayoyin motocinsu, direbobin manyan motoci za su iya taimaka wa kansu da sauran jama'a.

Game da marubucin, Laurence Perkins

Laurence Perkins ita ce mai sha'awar mota a bayan bulogin My Auto Machine. Tare da fiye da shekaru goma na gwaninta a cikin masana'antar kera motoci, Perkins yana da ilimi da ƙwarewa tare da kewayon kera motoci da ƙira. Sha'awar sa na musamman sun ta'allaka ne a cikin aiki da gyare-gyare, kuma shafin yanar gizon sa yana rufe waɗannan batutuwa cikin zurfi. Baya ga shafin yanar gizon nasa, Perkins murya ce mai mutuntawa a cikin jama'ar kera motoci kuma yana rubutawa ga wallafe-wallafen motoci daban-daban. Hankalinsa da ra'ayinsa game da motoci abin nema ne sosai.