Shin Motocin Wasiku suna da faranti?

Shin kun taba ganin manyan motocin wasiku suna yawo ba tare da faranti ba? Mutane da yawa suna yin wannan tambayar, kuma amsar na iya ba ku mamaki.

Yayin da yawancin manyan motocin wasiku a Amurka ba su da faranti, wasu suna da. Sabis ɗin Wasiƙa na Amurka (USPS) yana da tarin motoci sama da 200,000, kowanne yana buƙatar samun lambar lasisi. Duk da haka, ba a buƙatar motocin USPS su nuna tambarin lasisin su yayin aiki saboda “lasisi” da gwamnatin tarayya ta ba. Wannan gata tana aiki a duk jihohi 50 kuma tana adana USPS kuɗi da yawa, kusan dala miliyan 20 a shekara.

Don haka, kada ka yi mamaki idan ka ga a motar mail ba tare da farantin lasisi ba. Yana da doka.

Contents

Ana ɗaukar Motocin Waƙoƙi Motocin Kasuwanci?

Mutum na iya ɗauka cewa duk manyan motocin mail motocin kasuwanci ne, amma wannan wani lokacin gaskiya ne kawai. Dangane da girman da nauyin motar, ana iya rarraba ta azaman abin hawa na sirri. Misali, a Burtaniya, motocin da Royal Mail ke amfani da su za a iya rarraba su azaman abin hawa na sirri idan nauyinsu bai wuce tan 7.5 ba. Wannan ƙa'idar ta ba wa waɗannan motocin damar ketare takamaiman dokokin haraji.

Koyaya, idan waɗannan motocin iri ɗaya sun wuce iyakar nauyi, dole ne su biya haraji kwatankwacin abin hawa na kasuwanci. Hakazalika, a Amurka, motocin mail na motoci da ma'aikatar gidan waya ta Amurka ke amfani da su, an gyare-gyaren motocin kasuwanci tare da ƙayyadaddun bayanai da suka bambanta da sauran manyan motocin kasuwanci a lokacin. Sabbin manyan motocin kirar gidan waya yanzu an gina su da fasaha ta atomatik wanda ke ba da damar rarraba wasiku ba tare da tsayar da motar ba. Daga ƙarshe, ko motar mail ana ɗaukar motar kasuwanci ce ta bambanta da yanki kuma ya dogara da abubuwa kamar nauyi da amfani.

Shin Motocin Wasiku suna da VINs?

Yayin da ba a buƙatar VINs akan motocin sabis na gidan waya, kowace babbar motar da ke cikin rundunar tana da VIN mai lamba 17 da ake amfani da ita don gyarawa da gyarawa. VIN yana kan ginshiƙin ƙofar direba.
VINs na nufin ƙirƙirar mai ganowa na musamman ga kowane abin hawa, yana taimakawa bin tarihin abin hawa. Yana iya zama taimako lokacin siye ko siyar da mota. Samun VINs akan manyan motocin aikawasiku yana ba wa ma'aikacin gidan waya damar kula da jiragensa da kuma tabbatar da cewa kowace abin hawa ta sami ingantaccen kulawa da gyare-gyare.

Wace Irin Mota Dillalan Wasika Ke Tukawa?

Shekaru da yawa, Jeep DJ-5 ita ce daidaitacciyar motar da masu ɗaukar wasiƙa ke amfani da ita don isar da saƙon gida da gefen hanya. Koyaya, Grumman LLV kwanan nan ya zama zaɓi na gama gari. Grumman LLV motar isar da manufa ce wacce aka ƙera don iyakar inganci da iya aiki, tare da ƙira mara nauyi da ɗagawa mai sauƙin amfani. Siffofin sa sun sa ya dace da isar da saƙo, gami da faffadan wuraren dakon kaya. Sakamakon waɗannan fa'idodin, Grumman LLV ya zama zaɓin da aka fi so ga masu ɗaukar wasiƙa da yawa.

Shin Motocin Wasiƙa suna da AC?

Motocin wasiƙa suna sanye da kwandishan, wanda ake buƙata ga duk motocin USPS tun daga 2003. Tare da motocin USPS sama da 63,000 da aka sanye da AC, masu ɗaukar wasiƙa za su iya samun kwanciyar hankali yayin tafiyarsu mai tsawo a cikin watanni masu zafi yayin da suke kare wasiku daga lalacewar zafi. Lokacin siyan motoci, Sabis ɗin Wasika yana la'akari da wajibcin AC don masu ɗaukar wasiku.

Motocin Wasiku 4WD ne?

Motar wasiku abin hawa ce da ke isar da wasiku, yawanci tare da kwandon rike wasiku da sashin fakiti. Motocin wasiku yawanci tuƙi ne na baya, yana sa su wahalar tuƙi cikin dusar ƙanƙara. Duk da haka, don inganta haɓakawa a cikin yanayi mara kyau, an tsara wasu manyan motocin mail don su zama masu tuƙi mai ƙafa 4, musamman don hanyoyi a wuraren da dusar ƙanƙara ke da yawa.

Shin Masu Dillalan Wasiku suna Biyan Gas ɗin Nasu?

Sabis ɗin Wasiƙa yana da hanyoyi iri biyu don masu jigilar wasiku: hanyoyin mota mallakar gwamnati (GOV) da hanyoyin ba da izini na kayan aiki (EMA). A kan hanyoyin GOV, Sabis na Ajiye yana ba da abin hawa. Sabanin haka, akan hanyoyin EMA, mai ɗaukar kaya yana ba da babbar motar su. Yana karɓar man fetur da kuɗin kulawa daga Sabis ɗin Wasiƙa. A cikin duka biyun, Ma'aikatar Wasika ce ke biyan kuɗin iskar gas ɗin mai ɗaukar kaya, don haka ba sai sun biya kuɗin iskar gas daga aljihu ba.

Menene Matsakaicin Miles akan Gallon don Manyan Motocin USPS?

Ma'aikatar Wasikun Amurka (USPS) ita ce ta biyu a cikin mafi yawan masu amfani da mai a cikin gwamnatin tarayya, a bayan Ma'aikatar Tsaro. Dangane da bayanan 2017, USPS ta kashe dala biliyan 2.1 akan man fetur don dimbin motocinta na kusan motoci 215,000. Sabanin haka, yayin da matsakaicin motar fasinja ke ba da sama da mil 30 akan galan (mpg), motocin sabis na gidan waya kawai suna ba da matsakaicin 8.2 mpg. Duk da haka, yana da mahimmanci a tuna cewa manyan motocin sabis na gidan waya, a matsakaita, shekaru 30 ne kuma manyan motocin sun fi inganci tun ana kera su.

Sabbin manyan motocin isar da saƙo na USPS sun fi 25% ingantaccen mai fiye da tsofaffin samfura. Sabis ɗin gidan waya yana haɓaka madadin motocin mai kuma yana da niyyar sanya kashi 20% na rundunarta ya zama madadin man fetur nan da 2025. Haɓakar farashin mai ya tilastawa USPS ta rage yawan mai. Duk da haka, tare da irin wannan manya da tsofaffin rundunonin motoci, haɓaka ingantaccen mai zai ɗauki aiki mai yawa.

Kammalawa

Motocin wasiku dai motocin gwamnati ne wadanda ba sa bukatar lambar mota a wasu jihohin, saboda suna da lasisin tuki ba tare da su ba. Wasu Jihohin dai na ba wa motocin gwamnati lamba ta farko, yayin da wasu kuma ba a bukatar su kwata-kwata.

Game da marubucin, Laurence Perkins

Laurence Perkins ita ce mai sha'awar mota a bayan bulogin My Auto Machine. Tare da fiye da shekaru goma na gwaninta a cikin masana'antar kera motoci, Perkins yana da ilimi da ƙwarewa tare da kewayon kera motoci da ƙira. Sha'awar sa na musamman sun ta'allaka ne a cikin aiki da gyare-gyare, kuma shafin yanar gizon sa yana rufe waɗannan batutuwa cikin zurfi. Baya ga shafin yanar gizon nasa, Perkins murya ce mai mutuntawa a cikin jama'ar kera motoci kuma yana rubutawa ga wallafe-wallafen motoci daban-daban. Hankalinsa da ra'ayinsa game da motoci abin nema ne sosai.